Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พลาสติกรองsaddle  (อ่าน 1645 ครั้ง)

lambretta

• member
พลาสติกรองsaddle
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:15:01 »
ถามน้าๆเรื่องแผ่นพลาสติกรอง saddle คับ ผมมีแผ่นบางๆจะเอามาใส่ให้sadddle สูงขึ้น อยากรู้ว่าเสียงเหมือนsaddleเพียวๆเลยไหมคับ แล้วเสียงออกแอมป์ได้เหมือนกันรึป่าว

pisit5924

• member
Re: พลาสติกรองsaddle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 13:59:11 »
ถามน้าๆเรื่องแผ่นพลาสติกรอง saddle คับ ผมมีแผ่นบางๆจะเอามาใส่ให้sadddle สูงขึ้น อยากรู้ว่าเสียงเหมือนsaddleเพียวๆเลยไหมคับ แล้วเสียงออกแอมป์ได้เหมือนกันรึป่าว
.. ใส่ได้ครับ เวลาผมฝน Saddle แล้วต่ำมากเกินไป ผมตัดบัตรเครดิตที่หมดอายุแล้วมารองครับ ... กีต้าร์บางยี่ห้อ บางรุ่นเค้ามีรองมาให้เลย 2 - 3 แผ่นด้วยซ้ำครับ .... เสียงที่ได้ฟังไม่ออก และหากเป็นโปร่งไฟฟ้า ก็ไม่มีปัญหาครับ.. สรุปว่า รองได้ครับ ...
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

totti_wt

• member
  • ^_^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 14:12:52 »
กีต้าร์ Crafter ใ่หม่ออกห้าง ก็จะมีแผ่นพลาสติกรองใต้ saddle 2-3 แผ่นครับ..

ส่วนเสียงที่ได้ ทั้งตอนถอด และตอนใส่.. ผมฟังไม่ออกเช่นกันครับ.. อิอิ ^_^

lambretta

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 14:54:06 »
ขอบคุณมากคับน้า pisit5924 totti_wt สรุปแล้วเสียงยังคงไม่เปลี่ยนไปใช่ไหมครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 15:08:35 »
บางทีผมใช้ทิชชู่ครับ เสียงนุ่มเชียว อิอิ^^

ปล.จริงๆนะครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

GolfKungz

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 23:32:11 »
ถอดออกเสียงใสน้อยกว่าคับ เป็นเพราะความสูงของแอคชั่นมันต่างกันอะ

ยิ่งแอคชั่นสูงเสียงจะยิ่งใส ยิ่งต่ำเสียงจะทุ้ม แล้วก็เกิดสายbuzzบ่อยอะ