Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เครียดมากครับ มีใครจะกรุณาช่วยผมหน่อย...  (อ่าน 4594 ครั้ง)

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
Re: เครียดมากครับ มีใครจะกรุณาช่วยผมหน่อย...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 16:17:37 »
ผมเคยเอากีต้าร์ไปทำที่ขอนแก่นตัวนึง กลับมาเหมือนคนละตัวเลย เซ็งงงงงง
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

bbmax

• member
Re: เครียดมากครับ มีใครจะกรุณาช่วยผมหน่อย...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 16:33:55 »
ใช้คลีมโซล่าขัดครับรอยจะหายเลย หาซื้อได้ตามร้านสีสำหรับรถยนต์ กระปุกนึงไม่ถึงร้อย
เป็นน้ำยาสำหรับขับให้รถมันวาวหลังทำสี เพื่อขับผิวสารเคลือบสีให้มันวาว ผมลองแล้วครับได้ผลดี

dho

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 17:26:41 »
ถ่ายรูปให้ดูซักหน่อย...ให้ชัดๆไปเลยพี่น้อง.

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 17:30:58 »
อ้า....ทำจาย สะสาร ทุกอย่างยอมมีวันเสื่อมสลาย แค่มันเสียงยังดี ฟังเพราะ เล่นง่าย ก็พอครับ อย่าคิดมาก คราวหน้าก็อย่าเอากีตาร์คุณไปให้เขาทำจบข่าววว

กด LIKE ให้น้องคนนี้หน่อยคิดเหมือนกันครับ

furch1975

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 18:17:24 »
ถ่ายรูปให้ดูซักหน่อย...ให้ชัดๆไปเลยพี่น้อง.

ผมอยากถ่ายให้ดูเหมือนกันครับน้า...แต่พอถ่ายแล้วแสงมันสะท้อน ขนแมวมันสะท้อนให้เห็นรอบๆเงาของดวงไฟอะครับ จะทำไงดีครับ และพอถ่ายแล้วจะอัฟรูปยังไงดีครับขอโทษครับผมทำไม่เป็นจริงๆ ออกจะโลเทคครับ อยากให้เห็นเหมือนกันช่วยแนะนำหน่อย.. สำหรับคนที่บอกให้ผมบอกชื่อช่างนี่ ต้องขออภัย ในส่วนการซ่อมก็บริการดีครับ และก็คิดว่าเค้าคงหวังดีที่จะเช็ดทำความสะอาดให้ แต่ก็ไม่นึกว่า มันจะออกมารูปแบบนี้ และคิดว่าเค้าคงจะรู้และชำนาญอยู่แล้วว่าควรจะใช้น้ำยาและผ้าแบบไหน ไม่อยากพุูดทำให้เค้าเสีย เพราะโดยส่วนตัวพี่เค้านิสัยดีครับ เลยพูดไม่ถูกอ่ะ
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

redtopup

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 18:48:05 »
เอากีต้าร์กลับไปร้านเดิมใหม่แล้ว  ปรึษาว่า เป็นรอยขนแมวจะทำยังไงดี 
ผมว่าถ้ารอยขนแมว  เอาน้ำยาอย่างน้าๆว่าก็ดีครับ 
รอยน่าจะมาจาก การวางกีต้าร์มากกว่าผมว่า  ตอนทำ  ต้องเอา กีต้าร์วางด้านหลังลงพื้น 
ช่างอาจสัพเพราะได้ ไม่เอาผ้านุ่มๆมารอง  พื้นก่อน  หรือผ้าอาจมีฝุ่น ผงต่างๆจับ  สีไปสีมา แมวมาเยือน 
เป็นรอยดีกว่าเสียงเพี้ยนครับ  อย่าไปซีเรียดกับมันมากไป เล่นกีต้าร์ไม่สนุกครับ 

ช่างส่วนตัวเวลารับลูกค้าก็นิสัยดีทุกคนครับ  ยังไงเอากีต้าร์กลับไปหาเค้าเเล้วให้เค้าแก้ไขให้  แต่อย่าไปพ่นแลคเกอร์น๊ะครับ ทีนี้เสียงเพี้ยนแน่นอน  จะแย่ยิ่งกว่าเก่าอีก
น้ายาน่าจะหายครับกับ ขนแมว   
เดี่ยวแลคเกอร์บางลงเผลอๆ เสียงดีกว่าเดิมอีกด้วย
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

nco4433

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 21:11:39 »
ใช้ตัวนี้ครับ เป็นน้ำยา สำหรับ ลบรอยขนแมวโดยเฉพาะ สำหรับกีต้าร์ ราคาประมาณ 300 บาท นี่แหละ  ขัดเป็นวงไปในทิศเดียวกัน มันจะทำให้แลคเกอร์ ค่อยๆ บางลง ครับ ลบรอยหายไปได้ครับ

น้ำยาแปลกๆ ที่ไม่ได้ทำมาสำหรับ กีต้าร์ ถ้าจะลองก็ควรลองกับกีต้าร์ถูกๆ ก่อนน่ะ ครับ กันพลาด

;D ;D ;D ;Dอันนี้น่าสนใจแฮะ...อิอิอิ ขอบคุณครับ ;D ;D ;D ;D