Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: epiphone Masterbilt dr500mce ตัวนี้ดีมัยครับ  (อ่าน 5280 ครั้ง)

tuy26

• member
epiphone Masterbilt dr500mce ตัวนี้ดีมัยครับ
« เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 16:41:21 »
epiphone  Masterbilt dr500mce ตัวนี้ดีมัยครับ  all solid ด้วย ราคา 20000 แนะนำหน่อยครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
Re: epiphone Masterbilt dr500mce ตัวนี้ดีมัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 18:04:33 »
ดีเกือบจะสุดแล้วนะครับถ้าเทียบในยี่ห้อตัวมันเอง

แต่ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นไม่รู้จริงๆ

http://www.epiphone.com/Products/Masterbilt/Masterbilt-DR-500MCE.aspx

แต่รุ่นที่ได้ ป้าย มาสเตอร์บิวด์ นี่คือกระบวนการผลิตจะเข้มงวดเรื่องความปราณีตและเสียงที่ได้มากกว่ารุ่นอื่นๆ ของยี่ห้อนี้ครับ

(น้องห่างๆ ของกิ้บสัน หน้าตา เครื่องเคราคล้ายๆแต่ ไม่ใช่แฝดจากพ่อแม่เดียวกัน)

ลองหารีวิวชมได้ครับ (ถ้าชอบยี่ห้อนี้ ปิ้กอัพ ปรีแอมป์) กับฮาร์ดเคสที่ไม่แน่ใจมาให้มาด้วยหรือเปล่า ก็จัดไปเลยครับ

เพราะรุ่นนี้จริงๆ เข้าเสริมอาวุธลับด้วยปรีแอมป์ของค่ายตัวเองที่พัฒนาเองครับ เด่นที่คุณภาพและราคาครับ ส่วนเสียงนี่นานาจิตตัง ต้องเทียบว่าจะวัดกับอะไรมากกว่า

CDMSU

• member
  • หมากปิ่น
Re: epiphone Masterbilt dr500mce ตัวนี้ดีมัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 22:08:43 »
ผมใช้ epiphone ej 200 อยู่ครับ   ปรีแอมป์ตัวเดียวกันกับ Masterbilt dr500mce เสียงออกแอมหายห่วงครับชัดทุกเม็ด ส่วนตัวผมชอบครับยี่ห้อนี้ มีในอ้อมกอดตัวเดียวได้มาไม่ผิดหวังครับ งานดีเสียงดีราคาสมเหตุสมผล  ไปเล่นหลายที่มีแต่คนชมว่าก็ต้าร์ทำไมเสียงดีจังเลย ส่วนตัว  dr500mce ไม่เคยลองครับครับ   ;D ;D ;D
ประชากรแห่งแสงดาว

blue32

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:11:40 »
มาดู comment ด้วยคนครับ สนใจ รุ่นนี้เหมือนกัน
epiphone acoustic ค่อนข้างเงียบ ๆ หรือปล่าวครับในบ้านเรา หรือ ว่า แนวเสียงไม่ค่อยถูกใจคนไทย 
ออกแนวแข็งๆ american style ไม่ค่อยหวาน

อยากหา all solid มาลองซักตัว และ ได้อารมณ์ Gib แบบ คนเบี้ยน้อยนะครับ
ฝาก review ไว้ด้วยครับ เผื่อจะมีคนสนใจให้ข้อมูลเพิ่ม

Karen Waldrup talks to epiphone.com

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:49:56 »
 น้าๆ wawar อธิบายดีมากครับ ..  Epiphone รุ่นนี้สวย และน่าลองมากครับ ...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน